สำนักโรคไม่ติดต่อจัดประชุมเวทีสัมมนา
Merit Maker Drown No more 2015
"สานพลังผู้ก่อการดี ป้องกันการจมน้ำ"
ในวันที่ 17 ธ.ค.58
ณ โรงแรมมิราเคิล แกรนด์ คอนเวนชั่น กรุงเทพฯ
รูปภาพทีมที่ได้รับรางวัล Merit Maker Drown No more 2015
คลิ๊กที่นี่นะคะ
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.665855656851414.1073741952.124587930978192&type=3
-------------------------------------------------------------------------------------------
อภิปราย เรื่อง “สานพลังผู้ก่อการดี ป้องกันการจมน้ำ”
ดำเนินการอภิปรายโดย: ดร.นพ.ภานุวัฒน์ ปานเกตุ ผู้อำนวยการสำนักโรคไม่ติดต่อ
1. ตอบโจทย์มาตรการป้องกันการจมน้ำ
โดย รองศาสตราจารย์นายแพทย์อดิศักดิ์ ผลิตผลการพิมพ์
หัวหน้าศูนย์วิจัยเพื่อสร้างเสริมความปลอดภัยและป้องกันการบาดเจ็บในเด็ก โรงพยาบาลรามาธิบดี
powerpoint
2. การปฐมพยาบาลคนจมน้ำที่ถูกต้อง
โดย นาวาเอกนายแพทย์ธนษวัฒน์ ชัยกุล
รองผู้อำนวยการกองเวชศาสตร์ใต้น้ำและการบิน กรมแพทย์ทหารเรือ
powerpoint
3. การพัฒนาสถานที่ท่องเที่ยวทางน้ำให้มีความปลอดภัย (ห้วยตึงเฒ่าโมเดล)
โดย พันเอกสุปกรณ์ เรือนสติ
ฝ่ายเสนาธิการประจำผู้บังคับบัญชามณฑลทหารบกที่ ๓๓
-------------------------------------------------------------------------------------------
บรรยาย เรื่อง แนวทางการดำเนินงานผู้ก่อการดี (Merit Maker) ป้องกันการจมน้ำ
โดย นางสุชาดา เกิดมงคลการ สำนักโรคไม่ติดต่อ
powerpoint
-------------------------------------------------------------------------------------------
อภิปราย เรื่อง “เรื่องเล่าผู้ก่อการดี (Merit Maker) ป้องกันการจมน้ำ ระดับทองและกิตติมศักดิ์”
ดำเนินการอภิปรายโดย: นางสุภาพร พุทธรัตน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ ๖ ชลบุรี
โดย 1. นางบานเย็น น้อมกลาง ทีมตาเบา จังหวัดสุรินทร์
powerpoint
2. นายสิทธิศักดิ์ ศรีจันทึก ทีมองค์การบริหารส่วนตำบลขนงพระ จังหวัดนครราชสีมา
powerpoint
3. นายพิสิษฐ์ พงษ์ศิริศุภกุล ทีมพุทธธรรม ๓๑ (ฮุก ๓๑) นครราชสีมา
powerpoint
-------------------------------------------------------------------------------------------
อภิปราย เรื่อง ความภาคภูมิใจและปัจจัยสู่ความสำเร็จในการสร้างทีมผู้ก่อการดี (Merit Maker) ป้องกันการจมน้ำ
ดำเนินการอภิปรายโดย: นางสลักจิต สกุลรักษ์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุรินทร์
โดย 1. นางสาวธิตินัดดา ตอพล ทีมฉลามประทาย จังหวัดนครราชสีมา
powerpoint
2. นางอมตา จันทร์ปาน ทีมอำเภอจุฬาภรณ์ จังหวัดนครศรีธรรมราช
powerpoint
3. นายสมใจ เขมะปัญญา ทีมเทศบาลตำบลโนนเจริญ จังหวัดบุรีรัมย์
powerpoint